11-Hydroxyundecanoic Acid (CAS#3669-80-5)
Hadari da Tsaro
Alamomin haɗari | Xi - Haushi |
Lambobin haɗari | 36/37/38 - Hannun idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S36 - Sanya tufafin kariya masu dacewa. |
WGK Jamus | 3 |
HS Code | 29181998 |
11-Hydroxyundecanoic Acid (CAS#3669-80-5) Gabatarwa
11-HYDROXYUNDECANOIC ACIID fari ne mai kauri, mai narkewa a cikin barasa da abubuwan kaushi, kuma yana ɗan narkewa cikin ruwa. Matsayinsa na narkewa yana cikin kewayon 52-56 digiri Celsius. Ginin shine bambance-bambancen fatty acid tare da ƙungiyar hydroxyl da tsarin sarkar carbon goma sha ɗaya.
Amfani:
11-HYDROXYUNDECANOIC ACID ana amfani dashi sosai a cikin masana'antar sinadarai. An fi amfani dashi a cikin kira na surfactants, polymers, lubricants, thickeners da emulsifiers. Bugu da ƙari, ana iya amfani da shi don shirya magungunan organosilicon da tsaka-tsakin rini.
Hanya:
Akwai hanyoyi da yawa don haɗa 11-HYDROXYUNDECANOIC ACID, ɗayan wanda aka samu ta hanyar ester hydrolysis reaction na Undecanoic ACID da sodium hydroxide a cikin maganin ethanol, acidification na gaba yana ba da 11-HYDROXYUNDECANOIC ACID. Sauran hanyoyin sun haɗa da halayen oxidation, rage carbonyl, da makamantansu.
Bayanin Tsaro:
11-HYDROXYUNDECANOIC ACID gabaɗaya ana ɗaukarsa azaman amintaccen fili, amma dole ne a bi hanyoyin aminci masu dacewa. Lokacin sarrafa wannan fili, ana ba da shawarar sanya gilashin kariya, safar hannu da riguna na dakin gwaje-gwaje. A guji shakar tururinsa da taba fata. Ya kamata a fahimci bayanan aminci na fili kafin amfani da su, kuma a adana su kuma a sarrafa su a ƙarƙashin yanayin da suka dace. Idan akwai wani rashin jin daɗi, nemi kulawar likita nan da nan.