3 5-Dichlorophenylhydrazine hydrochloride (CAS# 63352-99-8)
Lambobin haɗari | R20/21/22 - Cutarwa ta hanyar shakarwa, a cikin hulɗa da fata kuma idan an haɗiye shi. R36 / 37/38 - Haushi ga idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S37/39 - Sanya safofin hannu masu dacewa da kariya / ido S36 / 37/39 - Sanya tufafin kariya masu dacewa, safar hannu da kariya / ido / fuska. S22 - Kada ku shaka kura. |
WGK Jamus | 3 |
HS Code | Farashin 29280000 |
Bayanin Hazard | Mai cutarwa/mai ban haushi |
Matsayin Hazard | HAUSHI |
Gabatarwa
3,5-Dichlorophenylhydrazine hydrochloride ana amfani dashi sosai a cikin binciken sinadarai da dakin gwaje-gwaje. Ana iya amfani da shi azaman reagent a cikin ƙwayoyin halitta don haɓakar wasu mahadi, musamman ma haɗakar abubuwan da ke ɗauke da nitrogen. Hakanan za'a iya amfani dashi azaman tsaka-tsaki don wasu magunguna.
Hanyar shirya 3,5-Dichlorophenylhydrazine hydrochloride ana samun gabaɗaya ta hanyar amsa phenylhydrazine tare da 3,5-dichlorobenzoyl chloride. Da farko, ana ƙara phenylhydrazine ba tare da kaushi ba, sannan ana ƙara 3,5-dichlorobenzoyl chloride a hankali don samar da samfurin da ake so. A ƙarshe, samfurin ya zama crystallized ta hanyar ƙara hydrochloric acid don ba da samfur mai tsabta.
Game da bayanin aminci, 3,5-Dichlorophenylhydrazine hydrochloride na iya zama cutarwa ga lafiya, don haka yakamata a ɗauki matakan kariya masu dacewa yayin amfani da sarrafawa. Abu ne mai ban haushi kuma yana iya haifar da hangula ga idanu, fata da na numfashi. Ana ba da shawarar sanya gilashin kariya masu dacewa, safofin hannu da abin rufe fuska yayin aiki don tabbatar da cewa an gudanar da aikin a wuri mai kyau. Bugu da kari, a guji shakar kura ko cudanya da fata. Ya kamata a kauce wa tuntuɓar masu ƙarfi mai ƙarfi da acid mai ƙarfi yayin amfani da ajiya. Lokacin da aka zubar da sharar, yakamata a zubar da shi daidai da ka'idojin gida. Idan yoyon bazata ya faru, yakamata a ɗauki matakan gaggawa don tsaftacewa da magance shi. A kowane hali, ana ba da shawarar yin amfani da shi ƙarƙashin jagorancin ƙwararrun ma'aikata.