3-amino-2-chloro-6-picoline (CAS# 39745-40-9)
Hadari da Tsaro
Alamomin haɗari | Xn - cutarwa |
Lambobin haɗari | R36 / 37/38 - Haushi ga idanu, tsarin numfashi da fata. R20/21/22 - Cutarwa ta hanyar shakarwa, a cikin hulɗa da fata kuma idan an haɗiye shi. R41 - Hadarin mummunan lalacewa ga idanu R37 / 38 - Haushi ga tsarin numfashi da fata. R22 - Yana cutarwa idan an haɗiye shi |
Bayanin Tsaro | S36 / 37/39 - Sanya tufafin kariya masu dacewa, safar hannu da kariya / ido / fuska. S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S39 – Sa ido/kariyar fuska. |
ID na UN | 2811 |
HS Code | 29339900 |
Matsayin Hazard | 6.1 |
3-amino-2-chloro-6-picoline (CAS#)39745-40-9) Gabatarwa
Ginin wani farin crystal ne mai ƙarfi tare da wari na musamman. Ana iya narkar da shi cikin ruwa da mafi yawan kaushi na halitta. Filin ya tsaya tsayin daka a yanayin zafi na al'ada, amma yana iya rubewa ƙarƙashin babban zafin jiki ko haske.
5-Amino-6-chloro-2-picoline yana da fa'ida iri-iri a fannin magani da sinadarai. Ana amfani da shi azaman tsaka-tsaki a cikin haɗaɗɗun kwayoyin halitta kuma ana iya amfani dashi don shirya mahaɗan kwayoyin halitta daban-daban. Bugu da ƙari, ana amfani da ita azaman albarkatun ƙasa da tsaka-tsaki a fagen magungunan kashe qwari da magunguna.
5-Amino-6-chloro-2-picoline za a iya shirya ta hanyar sinadarai na 2-chloro-6-methylpyridine da ammonia. Musamman, 2-chloro-6-methylpyridine da ammonia gas za a iya mayar da martani a ƙarƙashin yanayin da ya dace, sannan a tsarkake su ta hanyar crystallization don samun samfurin da aka yi niyya.
Game da bayanin aminci, 5-Amino-6-chloro-2-picoline wani fili ne na halitta tare da takamaiman matakin haɗari. Yana iya haifar da haushi ga tsarin numfashi, fata da idanu. Ya kamata a ɗauki matakan kariya da suka dace, kamar tabarau, safar hannu da tufafin kariya da suka dace, yayin amfani da ko shiga cikin mahallin. Lokacin sarrafa wannan fili, guje wa shakar tururinsa ko ƙura kuma tabbatar da samun iskar da ke wurin aiki. A cikin ajiya da zubar da fili, ya kamata a bi hanyoyin tsaro masu dacewa.