3-Buten-2-ol (CAS# 598-32-3)
Lambobin haɗari | R11 - Mai ƙonewa sosai R20 - Yana cutar da numfashi R36 / 37/38 - Haushi ga idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | S16 - Ka nisantar da tushen wuta. S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S36 - Sanya tufafin kariya masu dacewa. S33 - Ɗauki matakan kariya game da fitar da a tsaye. S7/9 - |
ID na UN | UN 1987 3/PG 2 |
WGK Jamus | 3 |
RTECS | Saukewa: EM9275050 |
Farashin TSCA | Ee |
HS Code | Farashin 29052900 |
Matsayin Hazard | 3 |
Rukunin tattarawa | II |
Gabatarwa
3-Butene-2-ol wani abu ne na halitta. Mai zuwa shine gabatarwa ga kaddarorin, amfani, hanyoyin shiri da bayanan aminci na 3-buten-2-ol:
inganci:
- 3-Buten-2-ol ruwa ne mara launi mai kamshi na musamman.
- Ba shi da narkewa a cikin ruwa, amma yana iya zama mai narkewa a mafi yawan abubuwan da ake narkewa.
- 3-Buten-2-ol yana da ƙarancin guba da ƙarancin ƙarfi.
Amfani:
- 3-Buten-2-ol ana amfani dashi sosai azaman tsaka-tsaki a cikin ƙwayoyin halitta kuma ana iya amfani dashi don shirya wasu mahadi, kamar ethers, esters, aldehydes, ketones, acid, da sauransu.
- Yana da kamshi na musamman, sannan kuma ana amfani da 3-butene-2-ol a matsayin sinadari a cikin dadin dandano da kamshi.
- A matsayin wakili mai canzawa a cikin wasu fenti da kaushi.
Hanya:
- 3-Butene-2-ol za a iya shirya ta hanyar ƙari na butene da ruwa.
- Yawanci ana aiwatar da halayen a ƙarƙashin yanayin acidic, kamar ƙarin amsawa a gaban mai haɓaka acid sulfuric don samar da 3-butene-2-ol.
Bayanin Tsaro:
- 3-Buten-2-ol yana cutar da fata da idanu, guje wa haɗuwa da fata da idanu.
- Lokacin amfani ko sarrafa 3-butene-2-ol, ɗauki matakan da suka dace, kamar sanya safar hannu na kariya da kariya ta ido.
- Lokacin adanawa da sarrafawa, 3-butene-2-ol ya kamata a kiyaye shi daga wuta da zafi mai zafi, kuma a adana shi a wuri mai sanyi da duhu nesa da haske.
- Bi amintattun hanyoyin aiki yayin amfani da zubar da 3-butene-2-ol.