shafi_banner

samfur

3-Hydroxythiophene-2-carboxylic acid (CAS# 5118-07-0)

Abubuwan Sinadarai:

Tsarin kwayoyin halitta Saukewa: C5H4O3S
Molar Mass 144.15
Yawan yawa 1.603± 0.06 g/cm3 (An annabta)
Matsayin narkewa 108 ° C (Solv: acetone (67-64-1))
Matsayin Boling 326.4 ± 27.0 °C (An annabta)
Wurin Flash 151.186°C
Tashin Turi 0mmHg a 25 ° C
pKa 3.79± 0.10 (An annabta)
Yanayin Ajiya 2-8 ° C (kare daga haske)
Fihirisar Refractive 1.667

Cikakken Bayani

Tags samfurin

Alamomin haɗari Xi - Haushi

 

Gabatarwa

Acid wani abu ne na kwayoyin halitta tare da tsarin sinadarai na C6H5O3S, wanda aka kafa ta hanyar haɗa ƙungiyar carboxylic acid da ƙungiyar hydroxyl a matsayi na 2 na zoben thiophene. Mai zuwa shine bayanin yanayi, amfani, shiri da bayanan aminci na polymer acid:

 

Hali:

-Bayyanuwa: acid fari ne zuwa rawaya mai ƙarfi.

-Solubility: Ana iya narkar da shi a cikin ruwa da wasu abubuwan kaushi na halitta (kamar alcohols da ketones).

-Ma'anar narkewa: Matsayinsa na narkewa yana kusan 235-239 ° C.

 

Amfani:

-Hanyoyin sinadarai: ana iya amfani da acid a matsayin tsaka-tsaki don haɗuwa da sauran ƙwayoyin halitta, irin su shirye-shiryen mahadi na thiophene, dyes da magungunan magunguna.

-Kimiyyar abubuwa: polymers ɗin da aka haɗa ta acid ana iya amfani da su don shirya kwayoyin siraran-fim na hasken rana da transistor-tasirin yanayin halitta da sauran na'urori.

 

Hanyar Shiri:

Akwai hanyoyi da yawa don shirya calcium acid. Wata hanyar da aka saba amfani da ita ita ce amsa 3-hydroxythiophene tare da mahaɗin hydrogen acid mai dacewa (kamar fili na chloride acid).

 

Bayanin Tsaro:

-babu acid ba shi da wani fili mai guba da illa da aka ruwaito a ƙarƙashin yanayin amfani na yau da kullun.

-Saboda hankalin kowane mutum akan sinadarai ya sha bamban, amfani da shi ya kamata ya bi ka'idojin kiyaye lafiya, kamar sanya safar hannu, tabarau da tufafin lab, don guje wa haɗuwa da fata ko cikin idanu.

-Lokacin da ake adanawa, adana acid ɗin a cikin busasshen wuri kuma yana da isasshen iska, nesa da tushen zafi da abubuwan ƙonewa.

 

Lura cewa bayanin da ke sama don tunani ne kawai. Da fatan za a yi taka tsantsan yayin amfani da ko sarrafa acid, kuma koma zuwa ingantaccen adabin sinadarai don ƙarin cikakkun bayanai da cikakkun bayanai.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana