3- (Trifluoromethoxy) benzyl bromide (CAS# 50824-05-0)
Alamomin haɗari | C - Mai lalacewa |
Lambobin haɗari | 34- Yana haifar da kuna |
Bayanin Tsaro | S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S27 – Cire duk gurbatattun tufafi nan da nan. S28 - Bayan haɗuwa da fata, wanke nan da nan da sabulu-suds mai yawa. S36 / 37/39 - Sanya tufafin kariya masu dacewa, safar hannu da kariya / ido / fuska. S45 - Idan akwai haɗari ko kuma idan kun ji rashin lafiya, nemi shawarar likita nan da nan (nuna alamar a duk lokacin da zai yiwu.) |
ID na UN | UN 3265 8/PG 2 |
WGK Jamus | 3 |
HS Code | Farashin 29093090 |
Bayanin Hazard | Lalata/Lachrymatory |
Matsayin Hazard | 8 |
Rukunin tattarawa | III |
Gabatarwa
4-(Trifluoromethoxy) benzyl bromide wani fili ne na kwayoyin halitta.
Ɗaya daga cikin manyan amfani da shi shine azaman reagent da tsaka-tsaki a cikin haɗin kwayoyin halitta. Kaddarorin na musamman na ƙungiyar trifluoromethoxy, ana iya amfani da shi don gabatar da ƙungiyar trifluoromethoxy.
Shirye-shiryen 4- (trifluoromethoxy) benzyl bromide yawanci ana samun su ta hanyar amsawar benzyl bromide da trifluoromethanol. Daga cikin su, benzyl bromide yana amsawa tare da trifluoromethanol a ƙarƙashin yanayin alkaline don samar da 4- (trifluoromethoxy) benzyl bromide.
Yana da organohalide mai ban haushi da guba, kuma ya kamata a kula don hana haɗuwa da fata da idanu yayin aiki. Ya kamata a yi amfani da shi a wuri mai kyau kuma tare da matakan kariya masu dacewa, kamar sa tufafi masu kariya, safar hannu da tufafi masu kariya. Ya kamata a nisantar da shi daga tushen kunnawa da abubuwan da ke haifar da iskar oxygen, kuma a adana shi a cikin akwati mai hana iska don guje wa amsawa da iska. A yanayin da ya faru na bazata, ya kamata a cire shi da sauri kuma a guje wa shiga tushen ruwa ko magudanar ruwa.