4-Chloro-1 3-dioxolane-2-one (CAS# 3967-54-2)
Hadari da Tsaro
Alamomin haɗari | Xi - Haushi |
Lambobin haɗari | 36/37/38 - Hannun idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | 26 – Idan mutum ya hadu da idanu, sai a wanke da ruwa mai yawa sannan a nemi shawarar likita. |
ID na UN | 1760 |
WGK Jamus | 3 |
HS Code | Farashin 29209090 |
Matsayin Hazard | 8 |
Rukunin tattarawa | III |
4-Chloro-1 3-dioxolane-2-one (CAS#)3967-54-2) Gabatarwa
Chloroethylene carbonate, kuma aka sani da ethyl vinyl chloride, wani fili ne na kwayoyin halitta. Mai zuwa shine gabatarwa ga kaddarorin, amfani, hanyoyin shiri da bayanan aminci na chlorethylene carbonate:
Kaddarori:
- Bayyanar: Ruwa mara launi ko ruwan rawaya kadan.
- Solubility: Mai narkewa a cikin kwayoyin kaushi irin su barasa da ether, wanda ba a iya narkewa a cikin ruwa.
Amfani:
- Ana amfani da chloroethylene carbonate sau da yawa azaman kayan aiki mai mahimmanci a cikin sutura da masana'antar fenti.
Hanyar shiri:
Chloroethylene carbonate yawanci ana shirya shi ta hanyoyi masu zuwa:
- Amsar ethanol da chloroacetic acid: Ƙara chloroacetic acid zuwa ethanol da zafi don amsawa don samar da chlorethylene carbonate da ruwa.
- A ƙarƙashin yanayin acidic, ethyl chloride da carbon dioxide suna amsawa: Ethyl chloride da carbon dioxide ana sanya su ƙarƙashin yanayin acidic don amsawa don samar da chlorethylene carbonate.
Bayanin aminci:
- Chloroethylene carbonate yana da ban tsoro kuma yana lalata, kauce wa haɗuwa da fata da idanu.
- Sanya safar hannu masu kariya, gilashin kariya da kayan kariya lokacin amfani.
-A guji shakar tururinsa da tabbatar da samun iskar iska mai kyau.
- Lokacin adanawa, rufe shi a wuri mai sanyi, busasshen wuri kuma guje wa hulɗa da oxygen, acid mai ƙarfi, alkalis mai ƙarfi da oxidants.
- Idan ya zube a tsaftace shi a zubar da shi yadda ya kamata domin gujewa gurbacewar muhalli. Tuntuɓi ƙwararrun ƙungiyar don magani.