4-Fluoro-3-Nitrobenzotrifluoride (CAS# 367-86-2)
Lambobin haɗari | R10 - Flammable R36 / 37/38 - Haushi ga idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S24/25 - Guji hulɗa da fata da idanu. S16 - Ka nisantar da tushen wuta. |
ID na UN | UN 1993 3/PG 3 |
WGK Jamus | 3 |
HS Code | Farashin 29049090 |
Bayanin Hazard | Flammable/mai ban haushi |
Matsayin Hazard | 6.1 |
Rukunin tattarawa | III |
Gabatarwa
4-fluoro-3-nitrotrifluorotoluene wani fili ne na kwayoyin halitta. Ruwa ne mara launi zuwa kodadde ruwan rawaya tare da wari na musamman a yanayin zafi. Mai zuwa shine gabatarwa ga kaddarorin, amfani, hanyoyin shiri, da bayanan aminci na fili:
inganci:
- Bayyanar: Ruwa mara launi zuwa kodadde rawaya
- Solubility: Mai narkewa tare da kaushi na halitta, wanda ba a iya narkewa da ruwa, barga a ƙarƙashin yanayin acidic
Amfani:
4-Fluoro-3-nitrotrifluorotoluene yawanci ana amfani dashi azaman refrigerant da wakili na feshi a masana'antu. Musamman amfani sun haɗa da:
- Refrigerants: Ana amfani da su a cikin na'urorin sanyi da na'urorin kwantar da hankali a matsayin madadin chlorofluorocarbons (CFCs) da hydrofluorofluorocarbonene (HCFCs) refrigerants.
- Fesa: ana amfani da shi a cikin feshin maƙogwaro, injin iska, da tsaftacewa da bushewa a cikin kera batirin lithium.
Hanya:
Shirye-shiryen 4-fluoro-3-nitrotrifluorotoluene ana samun su gaba ɗaya ta hanyar fluorination na trifluorotoluene (C7H5F3) sannan kuma nitrification. Musamman, ana iya samun samfurin da ake so ta hanyar fluorination martani na p-trifluorotoluene da iskar fluorine a cikin haɗin kai, sa'an nan kuma amsawar nitrification tare da acid nitric da sulfuric acid.
Bayanin Tsaro:
4-fluoro-3-nitrotrifluorotoluene ruwa ne mai ƙonewa kuma yana iya haifar da hayaki da iskar gas mai cutarwa a ƙarƙashin wasu yanayi.
- Kyakkyawan iska: Tabbatar cewa yanayin aiki yana da iskar iska don guje wa shakar tururi daga wannan fili.
- Matakan kariya na wuta: Guji hulɗa tare da buɗewar wuta, zafi mai zafi, da wuraren zafi don hana haɗarin wuta ko fashewa.
- Kariyar ajiya: Ya kamata a adana mahallin a wuri mai sanyi, busasshe, da iska mai kyau, nesa da kunnawa da oxidants.
Muhimmi: 4-Fluoro-3-nitrotrifluorotoluene wani fili ne na kwayoyin halitta kuma amfani da shi da kulawa yana buƙatar amintattun hanyoyin aiki da bin ka'idoji da jagororin da suka dace.