(5H)-5-Methyl-6-7-dihydro-cyclopenta(b)pyrazine (CAS#23747-48-0)
Alamomin haɗari | Xi - Haushi |
Lambobin haɗari | 36/37/38 - Hannun idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S36 / 37/39 - Sanya tufafin kariya masu dacewa, safar hannu da kariya / ido / fuska. |
WGK Jamus | 3 |
Farashin TSCA | Ee |
HS Code | 29339900 |
Gabatarwa
5-Methyl-6,7-dihydro-5H-cyclopentapyrazine. Wani farin kristal ne mai ƙarfi wanda yayi kama da crystal ko foda a bayyanar. Abun yana da kwanciyar hankali a dakin da zafin jiki, amma a hankali yana raguwa a ƙarƙashin aikin babban zafin jiki, haske ko oxygen.
5-Methyl-6,7-dihydro-5H-cyclopentapyrazine yana da aikace-aikace masu yawa. Yana da tasiri mai tasiri wanda ake amfani dashi a aikin gona don sarrafa girma da haifuwa na kwari.
Akwai manyan hanyoyi guda biyu don shirya 5-methyl-6,7-dihydro-5H-cyclopentapyrazine. Ana samun ɗaya ta hanyar ɗaukar motsi na N-methylpyrazine, sannan ana aiwatar da halayen hydrogenation don samun samfurin da aka yi niyya. Sauran an haɗa su ta hanyar oxidation da raguwar amsawar 5-benzoyl-6,7-dihydro-5H-cyclopentapyrazine.
Bayanin Tsaro: 5-Methyl-6,7-dihydro-5H-cyclopentapyrazine abu ne mai guba. Yana iya yin tasiri mai ban haushi a kan tsarin juyayi na jiki da na numfashi kuma yana da fushi ga fata da idanu. Ana buƙatar matakan kariya da suka dace kamar sa kayan ido na kariya, safar hannu da garkuwar fuska yayin aiki. Abun yana buƙatar adana shi a cikin akwati mai hana iska, nesa da ƙonewa da oxidants. Lokacin da ake sarrafa kayan, ya kamata a guji kura da iska, kuma a guji shaka da fata. Idan bayyanar ta faru, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi kulawar likita. Lokacin sarrafawa da amfani da 5-methyl-6,7-dihydro-5H-cyclopentapyrazine, a hankali bi ƙa'idodin aminci masu dacewa.