shafi_banner

samfur

Biphenyl; Phenylbenzene; Diphenyl (CAS#92-52-4)

Abubuwan Sinadarai:

Tsarin kwayoyin halitta C12H10
Molar Mass 154.2078
Yawan yawa 0.992
Matsayin narkewa 68.5-71 ℃
Matsayin Boling 255 ℃
Wurin Flash 113 ℃
Ruwan Solubility marar narkewa
Tashin Turi 0.0227mmHg a 25°C
Fihirisar Refractive 1.571
Abubuwan Jiki da Sinadarai Halayen fararen lu'ulu'u masu launin fari ko ɗan rawaya, tare da dandano na musamman.
solubility insoluble a cikin ruwa, acid da alkali, mai narkewa a cikin barasa, ether, benzene da sauran kwayoyin kaushi.
Amfani Injiniyan Filastik polysulfone albarkatun kasa, shirye-shiryen chlorine biphenyl uku, chlorine biphenyl biyar, azaman mai ɗaukar zafi, masu kiyayewa, rinannu, da sauransu.

Cikakken Bayani

Tags samfurin

Alamomin haɗari Xi – IrritantN – Mai haɗari ga muhalli
Lambobin haɗari R36 / 37/38 - Haushi ga idanu, tsarin numfashi da fata.
R50/53 - Mai guba mai guba ga halittun ruwa, na iya haifar da illa na dogon lokaci a cikin yanayin ruwa.
Bayanin Tsaro S23 - Kar a shaka tururi.
S60 - Wannan abu da kwandonsa dole ne a zubar da shi azaman shara mai haɗari.
S61 - Guji saki zuwa yanayi. Koma zuwa umarni na musamman / takaddun bayanan aminci.
ID na UN UN3077

 

Gabatarwa

Hali:

1. Ruwa ne mara launi mai kamshi mai dadi da kamshi.

2. M, sosai flammable, soluble a Organic kaushi da inorganic acid.

 

Amfani:

1. A matsayin kwayoyin da ake amfani da su a ko'ina a cikin masana'antar sinadarai, yana taka muhimmiyar rawa wajen cirewa, ragewa, da kuma shirye-shiryen tsaftacewa.

2. BiphenylHakanan za'a iya amfani da shi azaman ɗanyen abu da tsaka-tsaki don nau'ikan sinadarai daban-daban, waɗanda ake amfani da su wajen haɗa dyes, robobi, roba da sauran samfuran.

3. Hakanan za'a iya amfani dashi azaman ƙara mai, injin sanyaya mota, da kuma ɓangaren masu kare tsirrai.

 

Hanya:

Akwai hanyoyi da yawa, wanda aka fi sani da su shine fashewar kwal ɗin kwal. Ta hanyar fashewar kwal ta kwal, za a iya samun gauraye juzu'i mai ɗauke da biphenyl, sannan za'a iya samun tsaftataccen biphenyl ta hanyar tsarkakewa da dabarun rabuwa.

 

Bayanan tsaro:

1. Biphenylwani ruwa ne mai ƙonewa wanda zai iya haifar da gobara lokacin da aka fallasa tushen wuta ko yanayin zafi. Don haka, yana da mahimmanci a nisantar buɗe wuta, tushen zafi, da wutar lantarki.

2. Biphenyl tururi yana da wasu guba kuma yana iya fusatar da tsarin numfashi, tsarin juyayi, da fata. Don haka, yakamata a sanya kayan kariya da suka dace kuma a tabbatar da yanayin aiki mai cike da iska.

3. Biphenyls kuma na iya haifar da lahani ga halittun ruwa, don haka a guji fitar da su cikin ruwa.

4. Lokacin sarrafawa da adana biphenyls, ya kamata a bi tsauraran matakan tsaro masu dacewa don gujewa yadudduka da haɗari.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana