Blue 68 CAS 4395-65-7
Gabatarwa
Solvent blue 68 shine rini mai narkewar kwayoyin halitta mai suna methylene blue. Yana da kaddarorin masu zuwa:
1. Bayyanar: Solvent Blue 68 ne mai duhu blue crystalline foda, mai narkewa a cikin ruwa da kwayoyin kaushi.
2. Kwanciyar hankali: Yana da ingantacciyar kwanciyar hankali a ƙarƙashin yanayin acidic da tsaka tsaki, amma bazuwar yana faruwa a ƙarƙashin yanayin alkaline.
3. Yin rini: 68 mai ƙarfi shuɗi yana da kyakkyawan aikin rini kuma ana iya amfani dashi a rini, tawada, tawada da sauran filayen.
Amfani:
Ana amfani da Solvent Blue 68 a cikin:
1. Dyes: sauran ƙarfi blue 68 za a iya amfani da a matsayin rini wakili don daban-daban yadudduka, tare da mai kyau launi azumi da rini sakamako.
2. Tawada: Ana iya amfani da ruwan shuɗi mai narkewa 68 azaman rini don tawada na tushen ruwa da tawada na tushen mai, yana sa rubutun hannu ya haskaka kuma ba ya da sauƙi ga bushewa.
3. Tawada: Za a iya amfani da narke blue 68 a cikin tawada don ƙara yawan jikewar launi da kwanciyar hankali.
Solvent blue 68 yawanci ana samun ta hanyar haɗin gwiwa, kuma takamaiman hanyar shiri na iya haɗawa da halayen matakai da yawa, waɗanda ke buƙatar amfani da takamaiman reagents na sinadarai da yanayin halayen, wanda shine tsarin samarwa a fagen ƙwararru.
Bayanin Tsaro: Solvent Blue 68 gabaɗaya yana da aminci a ƙarƙashin yanayin amfani na yau da kullun. A matsayin sinadari, yakamata a lura da waɗannan abubuwan yayin amfani da shi:
1. A guji tuntuɓar fata da idanu kai tsaye, kuma a rinka kurkura da ruwa mai yawa a cikin haɗari.
2. A guji shakar numfashi ko kuma cikin bazata, sannan a nemi kulawar likita idan akwai rashin jin dadi.
3. Lokacin adanawa, ya kamata a nisantar da shi daga kunnawa da oxidant don guje wa wuta ko fashewa.
4. Da fatan za a karanta littafin samfurin kafin amfani kuma bi ƙa'idodin aikin aminci da mai ƙira ya bayar.