Boc-L-glutamic acid 1-tert-butyl ester (CAS# 24277-39-2)
Lambobin haɗari | R22/22 - R36 / 37/38 - Haushi ga idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | S4 - Nisantar wuraren zama. S7 – Rike akwati a rufe sosai. S28 - Bayan haɗuwa da fata, wanke nan da nan da sabulu-suds mai yawa. S35 - Dole ne a zubar da wannan abu da kwandonsa a hanya mai aminci. S44 - |
WGK Jamus | 3 |
HS Code | 2924 1900 |
Gabatarwa
NT-boc-L-glutamic acid A- T-butyl-ester (NT-boc-L-glutamic acid A- T-butyl-ester) wani fili ne na kwayoyin halitta. Tsarin sinadaransa shine C15H25NO6 kuma nauyin kwayoyin sa shine 315.36g/mol.
Hali:
NT-boc-L-glutamic acid A-T-butyl-ester ne mai m crystal, mai narkewa a cikin kwayoyin kaushi kamar methanol, ethanol da methylene chloride, insoluble cikin ruwa. Yana iya samar da kristal guda ɗaya, tsarin wanda yawanci ana ƙaddara shi ta hanyar crystallography X-ray. Filin yana da ƙarfi a yanayin zafi.
Amfani:
NT-boc-L-glutamic acid A-T-butyl-ester ana yawan amfani dashi azaman ƙungiyar karewa a cikin haɗin kwayoyin halitta. Yana iya kare ƙungiyar carboxyl (COOH) na glutamic acid don hana halayen da ba a so a cikin halayen sunadarai. Ƙungiya mai kariya za a iya sauƙi cire ta hanyar da ta dace lokacin da ya cancanta don samun asali na glutamic acid.
Hanya:
Hanyar shirya NT-boc-L-glutamic acid A-T-butyl-ester yawanci ana yin ta ta hanyar halayen sinadarai na roba. Na farko, a ƙarƙashin kariyar nitrogen, tert-butoxycarbonyl-L-glutamic acid yana amsawa tare da tert-butyl magnesium bromide don samar da matsakaici; Sa'an nan kuma, ana amsawa da sodium bicarbonate don samar da samfurin ƙarshe, wato, NT-boc-L-glutamic acid A- T-butyl-ester.
Bayanin Tsaro:
NT-boc-L-glutamic acid A-T-butyl-ester gabaɗaya yana da aminci a ƙarƙashin yanayin aiki na sinadarai na yau da kullun. Duk da haka, saboda sinadari ne na halitta, har yanzu ya zama dole a yi amfani da kayan kariya masu dacewa a cikin dakunan gwaje-gwajen sinadarai, kamar safofin hannu na dakin gwaje-gwaje, tabarau da kayan kariya. Bugu da kari, ya kamata a bi hanyoyin aminci na dakin gwaje-gwaje masu dacewa.