shafi_banner

samfur

Butyl butyrate (CAS#109-21-7)

Abubuwan Sinadarai:

Tsarin kwayoyin halitta Saukewa: C8H16O2
Molar Mass 144.21
Yawan yawa 0.869 g/ml a 25 °C (lit.)
Matsayin narkewa -92 ° C
Matsayin Boling 164-165 ° C (lit.)
Wurin Flash 121°F
Lambar JECFA 151
Ruwan Solubility Mai narkewa cikin ruwa. (1 g/l).
Solubility 0.50g/l
Tashin Turi 1.32hPa a 20 ℃
Bayyanar Ruwa
Launi Bayyanar mara launi zuwa kodadde rawaya
Merck 14,1556
BRN 1747101
Yanayin Ajiya Wuraren masu ƙonewa
Iyakar fashewa 1% (V)
Fihirisar Refractive n20/D 1.406 (lit.)
Abubuwan Jiki da Sinadarai Hali: ruwa mai haske mara launi. Tare da ƙanshin apple.
wurin narkewa -91.5 ℃
tafasar batu 166.6 ℃
girman dangi 0.8709
Rarraba index 1.4075
flash point 53 ℃
solubility insoluble a cikin ruwa, mai narkewa a cikin ethanol, ether da sauran kwayoyin kaushi.
Amfani An fi amfani dashi don shirye-shiryen abincin yau da kullun, amma kuma a cikin kera fenti, guduro da sauran ƙarfi na nitrocellulose.

Cikakken Bayani

Tags samfurin

Lambobin haɗari 10 - Mai iya ƙonewa
Bayanin Tsaro S2 - Ka kiyaye daga wurin da yara za su iya isa.
S24/25 - Guji hulɗa da fata da idanu.
ID na UN UN 3272 3/PG 3
WGK Jamus 2
RTECS Saukewa: ES8120000
Farashin TSCA Ee
HS Code Farashin 29156000
Matsayin Hazard 3
Rukunin tattarawa III

 

Gabatarwa

Butyl butyrate wani abu ne na halitta. Mai zuwa shine gabatarwa ga kaddarorin, amfani, hanyoyin shiri da bayanan aminci na butyrate:

 

inganci:

- Bayyanar: Butyl butyrate ruwa ne mara launi zuwa kodadde rawaya mai ƙamshi mai ƙamshi.

- Solubility: Butyl butyrate na iya zama mai narkewa a cikin alcohols, ethers da sauran kaushi na halitta, da ɗan narkewa cikin ruwa.

 

Amfani:

- Magani: Ana iya amfani da Butyl butyrate azaman kaushi mai ƙarfi a cikin sutura, tawada, adhesives, da sauransu.

- Haɗin sinadarai: Butyl butyrate kuma ana iya amfani da shi azaman tsaka-tsaki a cikin haɗin sinadarai don haɗin esters, ethers, etherketones da wasu mahaɗan kwayoyin halitta.

 

Hanya:

Butyl butyrate na iya haɗawa ta hanyar halayen acid-catalyzed:

A cikin na'urar da ta dace, ana ƙara butyric acid da butanol a cikin jirgin ruwa mai ɗaukar nauyi a wani yanki.

Ƙara masu kara kuzari (misali sulfuric acid, phosphoric acid, da sauransu).

Haɗa cakudawar amsawa kuma kula da zazzabi mai dacewa, yawanci 60-80 ° C.

Bayan wani ɗan lokaci, amsawar ta ƙare, kuma ana iya samun samfurin ta hanyar distillation ko wasu hanyoyin rabuwa da tsarkakewa.

 

Bayanin Tsaro:

- Butyl butyrate abu ne mai ƙarancin guba kuma gabaɗaya ba shi da lahani ga ɗan adam a ƙarƙashin yanayin amfani na yau da kullun.

- A lokacin ajiya da sarrafawa, kauce wa haɗuwa da oxidants, acid mai karfi, alkalis mai karfi da sauran abubuwa don kauce wa halayen haɗari.

- A cikin samarwa da amfani da masana'antu, ya zama dole a bi amintattun hanyoyin aiki da sanya kayan kariya masu dacewa don tabbatar da amfani mai aminci.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana