D-1-N-Boc-prolinamide (CAS# 35150-07-3)
Alamomin haɗari | Xn - cutarwa |
Lambobin haɗari | 22- Mai cutarwa idan an hadiye shi |
Bayanin Tsaro | 24/25 - Guji hulɗa da fata da idanu. |
WGK Jamus | 2 |
Gabatarwa
D-1-N-Boc-prolinamide (D-1-N-Boc-prolinamide) wani fili ne na kwayoyin halitta tare da kaddarorin masu zuwa:
1. Bayyanar: Farar crystalline m.
2. dabarar kwayoyin: C14H24N2O3.
3. Nauyin kwayoyin: 268.35g/mol.
4. Narke batu: game da 75-77 digiri Celsius.
5. Solubility: Mai narkewa a cikin ruwa da wasu kaushi na halitta, irin su chloroform, ethanol da dimethyl sulfoxide.
Ɗaya daga cikin manyan amfani da D-1-N-Boc-prolinamide shine azaman reagent na chiral don haɗin asymmetric a cikin haɗin sinadarai na kwayoyin halitta. Ana iya amfani da shi azaman tubalin ginin kwarangwal na chiral don gabatar da bayanan chiral ta hanyar chiral cibiyarta, don haka samun mahadi na chiral. Bugu da ƙari, ana iya amfani da ita a matsayin tsaka-tsaki don haɗakar da kwayoyi, magungunan kashe qwari da kwayoyin bioactive.
Hanyar shirya D-1-N-Boc-prolinamide yawanci shine amsa N-Boc-L-proline tare da tert-butyl chloroformate a ƙarƙashin yanayin alkaline don samar da matsakaicin N-Boc-L-proline methyl ester, sannan magani mai zafi zuwa samar da manufa samfurin.
Game da bayanan aminci, cikakken nazarin toxicological sun rasa D-1-N-Boc-prolinamide. Koyaya, gabaɗaya, yakamata a bi ayyukan kiyaye lafiyar dakin gwaje-gwaje na yau da kullun, kuma yakamata a kula da matakan kariya kamar safar hannu, tabarau da tufafin kariya yayin amfani. Bugu da ƙari, ya kamata a adana shi a cikin rufaffiyar akwati don kauce wa haɗuwa da oxygen da danshi. Idan an shakar da bazata ko kuma tuntuɓar fata da idanu, kurkure nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi taimakon likita. Idan za a zubar da sharar gida, ya kamata a bi ka'idojin gida. Zai fi kyau a yi amfani da kuma kula da fili a ƙarƙashin jagorancin wani mai ƙwararrun ƙwararrun ilmin sunadarai.