Dihydroeugenol (CAS#2785-87-7)
Alamomin haɗari | T - Mai guba |
Lambobin haɗari | R24 - Mai guba a lamba tare da fata R38 - Haushi da fata |
Bayanin Tsaro | S36/37 - Sanya tufafin kariya da safar hannu masu dacewa. S45 - Idan akwai haɗari ko kuma idan kun ji rashin lafiya, nemi shawarar likita nan da nan (nuna alamar a duk lokacin da zai yiwu.) |
ID na UN | UN 2810 6.1/PG 3 |
Dihydroeugenol (CAS#2785-87-7)
yanayi
Dihydroeugenol (C10H12O) wani fili ne na kwayoyin halitta, wanda kuma aka sani da farin naman ciyawa phenol. Wadannan sune kaddarorin dihydroeugenol:
Kaddarorin jiki: Dihydroeugenol ba shi da launi ko ɗan rawaya mai kauri tare da ƙamshi na musamman.
Solubility: Dihydroeugenol yana narkewa a cikin abubuwan kaushi na halitta kamar ethanol, benzene, da chloroform, kuma yana ɗan narkewa cikin ruwa.
Kaddarorin sinadaran: Dihydroeugenol na iya shan maganin phenolic acid kuma ya amsa tare da nitric acid don samar da samfuran nitration. Hakanan yana iya zama oxidized ta hanyar abubuwan da ke haifar da oxidizing da acid da tushe.
Kwanciyar hankali: Dihydroeugenol wani fili ne tsayayye, amma yana iya rubewa a ƙarƙashin hasken rana da yanayin zafi mai zafi.