Ethyl (E) - hex-2-enoate (CAS#27829-72-7)
Alamomin haɗari | C - Mai lalacewa |
Lambobin haɗari | R34 - Yana haifar da konewa R10 - Flammable |
Bayanin Tsaro | S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S27 – Cire duk gurbatattun tufafi nan da nan. S28 - Bayan haɗuwa da fata, wanke nan da nan da sabulu-suds mai yawa. S36 / 37/39 - Sanya tufafin kariya masu dacewa, safar hannu da kariya / ido / fuska. S36/39 - S45 - Idan akwai haɗari ko kuma idan kun ji rashin lafiya, nemi shawarar likita nan da nan (nuna alamar a duk lokacin da zai yiwu.) S35 - Dole ne a zubar da wannan abu da kwandonsa a hanya mai aminci. S3/9 - S36 - Sanya tufafin kariya masu dacewa. S15 - Nisantar zafi. |
ID na UN | UN 3265 8/PG 2 |
WGK Jamus | 2 |
RTECS | MP775000 |
Farashin TSCA | Ee |
HS Code | 29171900 |
Matsayin Hazard | 3 |
Rukunin tattarawa | III |
Gabatarwa
Ethyl trans-2-hexaenoate wani abu ne na kwayoyin halitta. Ga wasu bayanai game da kaddarorin sa, amfaninsa, hanyoyin masana'anta, da aminci:
inganci:
- Bayyanar: ruwa mara launi.
- Solubility: Mai narkewa a cikin abubuwan kaushi na halitta kamar ether da methanol.
Amfani:
Ɗaya daga cikin manyan amfani da trans-2-hexenoic acid ethyl ester shine a matsayin mai narkewa kuma yana da nau'o'in aikace-aikace masu yawa a cikin masana'antu irin su tawada, sutura, manne, da kayan wankewa. Hakanan za'a iya amfani dashi azaman tsaka-tsakin sinadarai don haɗa sauran mahadi.
Hanya:
Hanyar shiri na yau da kullun na trans-2-hexaenoate ethyl ester ana samun su ta hanyar amsawar gas-lokaci ko matakin ruwa-lokaci na ethyl adipaenoate. A cikin halayen gas-lokaci, ana amfani da masu haɓakawa a yanayin zafi mai yawa don haɓaka jujjuyawar ethyl adipadienate zuwa trans-2-hexenoate ta hanyar ƙari.
Bayanin Tsaro:
- Ethyl trans-2-hexenoate gabaɗaya wani fili ne mai aminci a ƙarƙashin yanayin amfani na yau da kullun.
- Lokacin da ake aiki, yakamata a ɗauki matakan samun iska mai kyau don hana tururinsa taruwa a cikin iska don isa ga yawan ƙonewa.
- Lokacin amfani da fili, sanya kayan kariya masu dacewa, kamar safar hannu da kayan kariya, don hana fata da ido.