L-Glutamic acid dibenzyl ester 4-toluenesulfonate (CAS# 2791-84-6)
Gabatarwa
H-Glu(OBzl)-OBzl.pH-Glu(OBzl) -OBzl.p-tosylate) wani fili ne da aka saba amfani da shi wajen hada kwayoyin halitta. Anan akwai cikakkun bayanai game da fili:
Hali:
H-Glu(OBzl) -OBzl.p-tosylate fari ne mai ƙarfi tare da babban wurin narkewa. Yana da kauri mai ƙarfi wanda ke saurin narkewa a cikin kaushi na halitta kamar ethanol da methyl dimethylferroferrite.
Amfani:
H-Glu (OBzl) -OBzl.p-tosylate ana amfani dashi a matsayin ƙungiyar karewa a cikin haɗin gwiwar kwayoyin halitta don kare hydroxyl da amino kungiyoyin glutamic acid don hana halayen da ba na musamman ba a cikin wasu halayen. An fi amfani dashi a cikin gabatarwar amines da kuma a cikin kira na peptides. Bugu da ƙari, ana amfani da ita a cikin haɗin magungunan hormonal da aka gyara da masu hana ci gaban sinadarai.
Hanya:
Hanyar gama gari don shirya H-Glu (OBzl) -OBzl.p-tosylate shine amsa L-glutamic acid dibenzyl ester tare da p-toluenesulfonic acid. Gabaɗaya ana aiwatar da martanin a cikin ƙauye mai sauƙi, kamar barasa ko ketone.
Bayanin Tsaro:
H-Glu(OBzl) -OBzl.p-tosylate yana da ɗan kwanciyar hankali a ƙarƙashin yanayin aiki na yau da kullun. Duk da haka, har yanzu ya zama dole a ɗauki matakan tsaro da suka dace, kamar saka kayan kariya masu dacewa (kamar safar hannu da tabarau) da aiki a wuri mai iskar iska. Bugu da kari, ya kamata a guji shakar numfashi da tuntubar fata. Lokacin amfani da ko sarrafa fili, ya kamata a kula da bin ƙa'idodi don amintaccen kulawa da zubar da shara.