Methyl phenylacetate (CAS#101-41-7)
Alamomin haɗari | Xn - cutarwa |
Lambobin haɗari | R21 - Yana cutar da fata |
Bayanin Tsaro | S23 - Kar a shaka tururi. S24/25 - Guji hulɗa da fata da idanu. |
WGK Jamus | 2 |
RTECS | Saukewa: AJ3175000 |
Farashin TSCA | Ee |
HS Code | Farashin 29163500 |
Guba | An ba da rahoton LD50 mai tsanani na baki a cikin berayen a matsayin 2.55 g/kg (1.67-3.43 g/kg) da LD50 mai tsanani a cikin zomaye kamar 2.4 g/kg (0.15-4.7 g/kg) (Moreno, 1974). |
Gabatarwa
Methyl phenylacetate wani fili ne na kwayoyin halitta. Mai zuwa shine gabatarwa ga kaddarorin, amfani, hanyoyin shiri da bayanan aminci na methyl phenylacetate:
inganci:
- Methyl phenylacetate ruwa ne mara launi tare da ɗanɗano mai ƙarfi.
- Ba miscible da ruwa, amma mai narkewa a cikin mafi Organic kaushi kamar alcohols da ethers.
Amfani:
Hanya:
- Hanyar shiri na yau da kullun shine amsawar phenylformaldehyde tare da acetic acid a ƙarƙashin aikin mai haɓaka don samar da methyl phenylacetate.
Bayanin Tsaro:
- Methylphenylacetate ruwa ne mai ƙonewa a cikin ɗaki kuma yana iya ƙonewa lokacin da aka fallasa shi ga wuta mai buɗewa ko babban zafin jiki.
- Yana iya haifar da hanjin ido da fata.
- Numfashi mai yawa na methylphenylacetate tururi na iya zama cutarwa ga tsarin numfashi da tsarin juyayi na tsakiya, kuma ya kamata a guji ɗaukar dogon lokaci zuwa babban taro na tururi.
- Ɗauki matakan tsaro masu dacewa lokacin amfani ko adana methyl phenylacetate kuma bi jagororin kulawa da aminci masu dacewa.