N-alpha-(tert-Butoxycarbonyl)-L-lysine (CAS# 13734-28-6)
Hadari da Tsaro
Alamomin haɗari | Xn - cutarwa |
Lambobin haɗari | R20/21/22 - Cutarwa ta hanyar shakarwa, a cikin hulɗa da fata kuma idan an haɗiye shi. R36 / 37/38 - Haushi ga idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | S24/25 - Guji hulɗa da fata da idanu. S36 - Sanya tufafin kariya masu dacewa. S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. |
WGK Jamus | 3 |
HS Code | 2924 1900 |
Matsayin Hazard | HAUSHI |
N-alpha-(tert-Butoxycarbonyl)-L-lysine (CAS# 13734-28-6) gabatarwa
N-Boc-L-lysine asalin amino acid ne wanda ya ƙunshi ƙungiyar kariya Boc (t-butoxycarbonyl) a cikin tsarinta. Mai zuwa shine gabatarwa ga kaddarorin, amfani, hanyoyin shiri, da bayanan aminci na N-Boc-L-lysine:
yanayi:
-Bayyana: Fari ko kashe farin crystalline foda
-Solubility: Yana narkewa a cikin abubuwan da ake amfani da su na yau da kullun kamar methanol, ethanol, da dichloromethane.
Manufar:
-Yana iya aiki azaman ƙungiyar kariya ga L-lysine, yana kare amino ko ƙungiyoyin carboxyl a ƙarƙashin wasu yanayi na amsawa don hana halayen da ba dole ba daga faruwa.
Hanyar sarrafawa:
-Haɗin haɗin N-Boc-L-lysine yafi samuwa ta hanyar ƙungiyar kariya ta L-lysine. Hanyar shirye-shiryen gama gari shine fara amsa L-lysine tare da Boc2O (t-butoxycarbonyl dicarboxylic anhydride) ko Boc-ONH4 (t-butoxycarbonyl hydroxylamine hydrochloride) don samar da N-Boc-L-lysine tare da ƙungiyar kariyar Boc.
Bayanan tsaro:
-N-Boc-L-lysine sinadari ne, kuma yakamata a ɗauki matakan tsaro yayin amfani da shi, kuma yakamata a bi ƙa'idodin aminci masu dacewa.
- Yana iya zama mai ban sha'awa ga fata, idanu, da tsarin numfashi, kuma ya kamata a wanke shi da ruwa mai yawa bayan haɗuwa.
-Lokacin da ake sarrafawa da adanawa, guje wa hulɗa tare da oxidants, tushe mai ƙarfi, da acid, guje wa babban adadin ajiya, da guje wa yanayin zafi da tushen wuta.
-Don Allah a yi amfani da kuma zubar da sinadarai maras so ko ƙarewa ta hanyar da ta dace don rage haɗarin gurɓataccen muhalli.