N-Cbz-L-methionine (CAS# 1152-62-1)
CBZ-Methionine wani sinadari ne. Ya ƙunshi ƙungiyar Cbz da kwayar methionine a cikin tsarin sinadarai.
Ana amfani da CBZ-methionine sau da yawa azaman tsaka-tsaki da ƙungiyar karewa a cikin haɗin kwayoyin halitta. Yana iya zaɓin kare ƙungiyar hydroxyl na methionine, don kada ya amsa a cikin wasu halayen sinadarai, kuma yana taka muhimmiyar rawa wajen haɗuwa.
Shiri na Cbz-methionine yawanci ana yin shi ta hanyar amsa methionine tare da chloromethyl aromatone don samar da daidaitaccen ester Cbz-methionine. Sai ester ya amsa tare da tushe don tantance shi don ba Cbz-methionine.
- CBZ-methionine abu ne mai yuwuwar fushi da allergen wanda dole ne a yi amfani da shi tare da kulawa.
- A guji shakar numfashi, sha, ko cudanya da fata da idanu. Ya kamata a sa kayan kariya masu dacewa lokacin da ake amfani da su.
- Kafin amfani, yakamata a kimanta shi sosai don aminci kuma yakamata a ɗauki matakan kariya masu dacewa.
- Ajiye nesa da hasken rana kai tsaye da yanayin zafi kuma kiyaye shi bushe. An adana shi daban daga oxidants da karfi acid da alkalis.
- Ya kamata a zubar da sharar gida kamar yadda dokokin gida suka tsara.