N-Methylacetamide (CAS# 79-16-3)
Alamomin haɗari | T - Mai guba |
Lambobin haɗari | 61- Yana iya haifar da lahani ga yaron da ba a haifa ba |
Bayanin Tsaro | S53 – Guji fallasa – sami umarni na musamman kafin amfani. S45 - Idan akwai haɗari ko kuma idan kun ji rashin lafiya, nemi shawarar likita nan da nan (nuna alamar a duk lokacin da zai yiwu.) |
WGK Jamus | 2 |
RTECS | AC5960000 |
Farashin TSCA | Ee |
HS Code | 29241900 |
Guba | LD50 na baka a cikin bera: 5gm/kg |
Gabatarwa
N-Methylacetamide wani abu ne na halitta. Ruwa ne marar launi wanda ke narkewa a cikin ruwa kuma yawancin kaushi na kwayoyin halitta a cikin zafin jiki.
N-methylacetamide ana yawan amfani dashi a cikin haɗin gwiwar kwayoyin halitta azaman ƙarfi da matsakaici. Hakanan za'a iya amfani da N-methylacetamide azaman wakili mai bushewa, wakili na ammoniya, da mai kunnawa carboxylic acid a cikin halayen haɓakar kwayoyin halitta.
Ana iya samun shirye-shiryen N-methylacetamide gaba ɗaya ta hanyar amsawar acetic acid tare da methylamine. Takamammen mataki shine amsa acetic acid tare da methylamine a ma'aunin molar na 1: 1 a ƙarƙashin yanayin da ya dace, sannan kuma distillation da tsarkakewa don samun samfurin da aka yi niyya.
Bayanin tsaro: Turin N-methylacetamide zai iya fusatar da idanu da fili na numfashi, kuma yana da tasiri mai banƙyama lokacin da yake hulɗa da fata. Lokacin amfani ko kulawa, yakamata a ɗauki matakan kariya na sirri, kamar sanya gilashin kariya, safar hannu masu kariya, da sauransu. N-methylacetamide shima mai guba ne ga muhalli, don haka ya zama dole a bi ka'idodin kare muhalli da suka dace kuma a kula da su. yadda ya kamata zubar da sharar gida. Lokacin amfani da adanawa, dole ne a bi matakan tsaro masu dacewa da jagororin aiki.