Terpineol (CAS#8000-41-7)
Alamomin haɗari | Xi - Haushi |
Lambobin haɗari | 36/37/38 - Hannun idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S36 - Sanya tufafin kariya masu dacewa. S36 / 37/39 - Sanya tufafin kariya masu dacewa, safar hannu da kariya / ido / fuska. |
ID na UN | UN1230 - aji 3 - PG 2 - Methanol, bayani |
WGK Jamus | 2 |
RTECS | WZ670000 |
HS Code | 2906 19 00 |
Guba | LD50 na baki a cikin zomo: 4300 mg/kg LD50 dermal Rat> 5000 mg/kg |
Gabatarwa
Terpineol wani fili ne na kwayoyin halitta wanda kuma aka sani da turpentol ko menthol. Mai zuwa shine gabatarwa ga kaddarorin, amfani, hanyoyin shiri da bayanan aminci na terpineol:
Properties: Terpineol ruwa ne mara launi zuwa haske mai launin rawaya tare da ƙaƙƙarfan kamshin rosin. Yana ƙarfafa a cikin zafin jiki kuma ana iya narkar da shi a cikin alcohols da ether solvents, amma ba cikin ruwa ba.
Amfani: Terpineol yana da aikace-aikace masu yawa. An fi amfani da shi wajen kera kayan kamshi, taunawa, man goge baki, sabulu, da kayan tsaftar baki, da sauransu. Tare da jin daɗin sanyi, terpineol kuma ana amfani da shi don yin ɗanɗano mai ɗanɗano ɗanɗano, mints, da abubuwan sha.
Hanyar shiri: Akwai manyan hanyoyin shirye-shirye guda biyu don terpineol. Ana fitar da hanya ɗaya daga cikin esters fatty acid na itacen pine, wanda ke ɗaukar jerin halayen da kuma distillation don samun terpineol. Wata hanya ita ce haɗa wasu takamaiman mahadi ta hanyar amsawa da canji.
Bayanin tsaro: Terpineol yana da ingantacciyar lafiya a cikin amfani gaba ɗaya, amma har yanzu akwai wasu matakan tsaro da za a kula da su. Yana iya yin tasiri mai ban haushi a kan fata da idanu, tuntuɓar fata da idanu ya kamata a kauce masa yayin amfani, kuma ya kamata a tabbatar da yanayin samun iska mai kyau. Nisantar yara da dabbobin gida, kuma ku guji cin abinci na bazata ko tuntuɓar juna. Idan akwai rashin jin daɗi ko haɗari, daina amfani da gaggawa kuma nemi taimakon likita.