(triphenylsilyl) acetylene (CAS# 6229-00-1)
Alamomin haɗari | Xi - Haushi |
Lambobin haɗari | 36/37/38 - Hannun idanu, tsarin numfashi da fata. |
Bayanin Tsaro | S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita. S37/39 - Sanya safofin hannu masu dacewa da kariya / ido |
WGK Jamus | 3 |
Gabatarwa
(triphenylsilyl) acetylene wani fili ne na kwayoyin halitta tare da tsarin sinadarai (C6H5) 3SiC2H. Mai zuwa shine bayanin yanayin sa, amfaninsa, tsarawa da bayanan aminci:
Hali:
- (triphenylsilyl) acetylene ba shi da launi zuwa rawaya mai ƙarfi.
-Yana da babban wurin narkewa da wurin tafasa kuma yana da barga mai zafi.
-Ba shi da narkewa a cikin ruwa a yanayin zafi, amma yana narkewa a cikin kaushi na kwayoyin halitta kamar su alcohols da alkanes.
Amfani:
- (triphenylsilyl) acetylene za a iya amfani da matsayin reagents a cikin kwayoyin kira ga kira na sauran mahadi.
-Ana iya amfani da shi don shirya kwayoyin halitta masu dauke da siliki-carbon bond, irin su polysilacetylene.
Hanyar Shiri:
- (triphenylsilyl) acetylene za a iya samu ta hanyar amsawar triphenylsilane tare da bromoacetylene, kuma ana aiwatar da yanayin halayen a cikin zafin jiki.
Bayanin Tsaro:
- (triphenylsilyl) acetylene gabaɗaya baya haifar da babbar barazana ga lafiyar ɗan adam a ƙarƙashin yanayin dakin gwaje-gwaje na yau da kullun.
-Amma a nisanci cudanya da fata da idanu, domin yana iya haifar da haushi ga fata da idanu.
-Lokacin aiki da adanawa, guje wa haɓakar ƙura da tururi, da kuma hulɗa da oxygen ko oxidants mai ƙarfi don hana haɗarin wuta ko fashewa.
-Lokacin amfani da sarrafa (triphenylsilyl) acetylene, ɗauki matakan kariya masu dacewa, gami da sanya safofin hannu na kariya, tabarau da riguna na dakin gwaje-gwaje.