shafi_banner

samfur

Whiskey Lactone (CAS#39212-23-2)

Abubuwan Sinadarai:

Tsarin kwayoyin halitta Saukewa: C9H16O2
Molar Mass 156.22
Yawan yawa 0.952g/mLat 25°C(lit.)
Matsayin Boling 93-94°C5mm Hg(lit.)
Wurin Flash >230°F
Lambar JECFA 437
Tashin Turi 0.027mmHg a 25°C
Bayyanar ruwa mai tsabta
Launi Mara launi zuwa Kusan mara launi
Fihirisar Refractive n20/D 1.4454(lit.)
Abubuwan Jiki da Sinadarai Ruwa mara launi. Yana cikin ɗanɗanon giya, kamar ƙamshin giya da ɗanɗanon kwakwa, kwakwa, itace, goro da sauransu. Matsayin tafasa na 93 ~ 94 deg C. Solubility a cikin Ruwa <0.1%; Solubility a hexane> 50%. Ana samun samfuran halitta a cikin giya, rum, dusar ƙanƙara da ruwan inabi.

Cikakken Bayani

Tags samfurin

Alamomin haɗari Xi - Haushi
Lambobin haɗari 36/37/38 - Hannun idanu, tsarin numfashi da fata.
Bayanin Tsaro S26 - Idan ana hulɗa da idanu, kurkura nan da nan da ruwa mai yawa kuma ku nemi shawarar likita.
S36 - Sanya tufafin kariya masu dacewa.
S37/39 - Sanya safofin hannu masu dacewa da kariya / ido
WGK Jamus 2

 

Gabatarwa

Whiskey lactone wani sinadari ne wanda kuma aka sani da suna 2,3-butanediol lacone.

 

inganci:

Wuski lactone ruwa ne mara launi zuwa haske mai launin rawaya mai ƙamshi na musamman kama da ɗanɗanon whiskey. Yana da ƙarancin narkewa fiye da ruwa a zafin jiki, amma yana da sauƙin narkewa a cikin kaushi na halitta kamar ethanol da ether.

 

Wuski lacttones an fi haɗa su da sinadarai. Hanyar shirye-shiryen gama gari ita ce samun lactones na whiskey ta hanyar esterification na 2,3-butanediol da acetic anhydride a ƙarƙashin yanayin halayen.

 

Bayanin Tsaro: Gabaɗaya ana ɗaukar lactones na wuski lafiya ga ɗan adam, amma yana iya haifar da halayen narkewa kamar bacin rai lokacin da aka sha da yawa. Wajibi ne don sarrafa adadin da ya dace yayin amfani da kuma guje wa amfani da yawa. Ga mutanen da ke da allergies, akwai yiwuwar rashin lafiyar jiki, don haka ya kamata a yi gwajin rashin lafiyar da ya dace kafin amfani. Ya kamata a nisantar da lactones na wuski daga haɗuwa da idanu da fata, kuma a wanke da ruwa nan da nan idan an taɓa shi ba da gangan ba. Lokacin adanawa, ya kamata a sanya shi a wuri mai sanyi, busasshen don guje wa zafin jiki da wuta.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana